Jump to content

Lobna Abdel Aziz

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lobna Abdel Aziz
Rayuwa
Haihuwa Kairo, 1 ga Augusta, 1935 (89 shekaru)
ƙasa Misra
Karatu
Makaranta Jami'ar Amurka a Alkahira
Harsuna Larabci
Sana'a
Sana'a jarumi
IMDb nm0008123
hotonlobna abdelazez
Lobna Abdel Aziz

Lobna Abdel Aziz, ko kuma Lobna Abdelaziz ko Lobna Abdel-aziz (An haife ta ranar 1 ga Agusta, shekara ta 1935) ƴar wasan kwaikwayo ce ta Masar.[1][2][3]

Lobna Abdel Aziz
Lobna Abdel Aziz

Mahaifinta shi ne marubuci ɗan ƙasar Masar Hamed Abdelaziz. A cikin rayuwarta ta yi aure a wajen ƙasar Masar ga shahararren hamshakin attajirin nan na ƙasar Masar Ramsis Nagib. Ya sake ta daga baya a ƙasar Masar ba tare da sonta da sonsa ba duk da cewa suna son juna da jin dadi tare. Ta karanta labarin rabuwar ta a cikin jarida kafin a sake ta. Ramsis Nagib ya kiyaye addininsa na Kiristanci a lokacin auren Lobna Abdelaziz ta hanyar aurenta a wajen Masar don shawo kan dokokin Masar da suka hana irin wannan aure, wannan ya tabbata da hukuncin kotu. Bayan haka ta auri Isma'il Barrada wanda ta haifi 'ƴa'ƴa mata biyu tare da shi. Isma'il ya rasu ne bayan shafe sama da shekaru 40 da aurensu.

Fina-finan da aka Zaɓa

[gyara sashe | gyara masomin]
  • 2011 Geddo Habibi = Grandpa My Darling
  • 1967 Edrab El Shahhatin = Stike of Beggars
  • 1967 El Mokharrebun = The Vandals
  • 1967 El Eib = Lalacewar
  • 1965 Slalom (Italiyanci) = Zigzag
  • 1963 Resalah Men Emraah Maghulah = Saƙo Daga Mace Ba a sani ba
  • 1962 Ah Men hawwa = Ah 0f Eve
  • 1961 Wa Islamah
  • 1961 Gharam El Asyad = Ƙaunar Masters
  • 1959 Ana Horra = Ina Kyauta
  • 1957 El Wesadah El Khaliyah = Matashin da Ba komai
  • 2007 Emaret Yakobyan (jerin talabijin ba fim ba) = Ginin Yakobyan

Gidan wasan kwaikwayo

[gyara sashe | gyara masomin]
  • 2010 Sokkar Hanem (wasan wasan kwaikwayo ba fim ba) = Lady Sugar

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]


 

  1. "Egyptian actress, journalist Lobna Abdel Aziz honoured at Cairo concert - City Lights - Life & Style". Ahram Online. Retrieved 2023-03-30.
  2. "هذه أبرز 32 مسلسلاً مصرياً في رمضان.. ولبنى عبد العزيز تعترض". موقع جريدة المجد الإلكتروني (in Larabci). 2023-03-23. Retrieved 2023-03-30.
  3. ""أرواح في المدينة" تستضيف الفنانة لبنى عبد العزيز". www.albawabhnews.com. 2023-03-04. Archived from the original on 2023-03-30. Retrieved 2023-03-30.